Papa Leo XIV ametangaza Jumapili kuwa atafanyiwa upasuaji wa kuondoa uvimbe mdogo kwenye pafu lake,
akibainisha hali hiyo ya kiafya isiyotarajiwa mbele ya maelfu ya waumini waliokuwa wamekusanyika katika Uwanja wa Mtakatifu Petro baada ya sala yake ya kawaida ya Angelus.
Kiongozi huyo wa Kanisa Katoliki mwenye umri wa miaka 71 amesema madaktari waligundua uvimbe huo ukiwa katika hatua za awali kabisa na ukiwa umejikita katika eneo moja, hivyo kupendekeza uondolewe kwa njia ya upasuaji.
Upasuaji huo umepangwa kufanyika mwanzoni mwa wiki ijayo.